บอลไทยลีก 3 Thai League 3 ตารางบอลไทยลีก

บอลไทยลีก 3 (Thai League 3 ; ชื่อย่อ T3) หรือ ไทยลีกโปร ฟุตบอลลีกอาชีพระดับชั้นที่ 3 ของไทย ซึ่งเริ่มทำการแข่งขันในฤดูกาล 2560 เป็นฤดูกาลแรกโดยคัดเอาทีมอันดับ 1-4 จาก 8 โซนของ ดิวิชั่น 2 เดิมขึ้นมาแข่งในไทยลีก 3 แล้วแบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่โซนเหนือ และโซนใต้ โซนละ 16 ทีมแล้วนำแชมป์ของแต่ละโซน และทีมที่ชนะการแข่งเพลย์ออฟ ระหว่างรองแชมป์ของแต่ละโซน ขึ้นไปแข่งไทยลีก 2 ส่วนการตกชั้นจะนำทีมที่ได้อันดับรองสุดท้ายจากทั้งสองโซนมาเพลย์ออฟกันเพื่อหาทีมตกชั้นพร้อมกับทีมอันดับสุดท้ายของทั้ง 2 โซน โดยจะตกชั้นลงไปเล่นในไทยลีก 4 รวมทั้งหมด 3 ทีม

โปรแกรมการแข่งขัน
2 มีนาคม
สุราษฎร์ธานี เอฟซี
0 - 5
ทหารบก เอฟซี
ราชประชา
1 - 0
ม.นอร์ทกรุงเทพ
แกรนด์อันดามัน ระนอง
1 - 1
ภูเก็ต ซิตี้
จามจุรี ยูไนเต็ด
3 - 3
ตรัง เอฟซี
3 มีนาคม
ม.เกษมบัณฑิต
0 - 1
นครปฐม ยูไนเต็ด
นครศรี ยูไนเต็ด
0 - 0
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
กระบี่ เอฟซี
1 - 1
นรา ยูไนเต็ด
9 มีนาคม
นครปฐม ยูไนเต็ด
5 - 0
นครศรี ยูไนเต็ด
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
1 - 1
แกรนด์อันดามัน ระนอง
ตรัง เอฟซี
2 - 1
สุราษฎร์ธานี เอฟซี
10 มีนาคม
ม.นอร์ทกรุงเทพ
3 - 1
ม.เกษมบัณฑิต
นรา ยูไนเต็ด
2 - 0
ราชประชา
ภูเก็ต ซิตี้
2 - 1
จามจุรี ยูไนเต็ด
16 มีนาคม
จามจุรี ยูไนเต็ด
0 - 0
นครปฐม ยูไนเต็ด
ภูเก็ต ซิตี้
2 - 2
ม.เกษมบัณฑิต
กระบี่ เอฟซี
0 - 1
ม.นอร์ทกรุงเทพ
17 มีนาคม
สุราษฎร์ธานี เอฟซี
1 - 0
ราชประชา
นครศรี ยูไนเต็ด
1 - 1
ตรัง เอฟซี
แกรนด์อันดามัน ระนอง
2 - 1
ทหารบก เอฟซี
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
1 - 1
นรา ยูไนเต็ด
22 มีนาคม
ทหารบก เอฟซี
16:00
กระบี่ เอฟซี
30 มีนาคม
นรา ยูไนเต็ด
16:30
ทหารบก เอฟซี
จามจุรี ยูไนเต็ด
17:00
สุราษฎร์ธานี เอฟซี
นครปฐม ยูไนเต็ด
18:00
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
ตรัง เอฟซี
18:00
แกรนด์อันดามัน ระนอง
31 มีนาคม
ม.เกษมบัณฑิต
16:00
กระบี่ เอฟซี
ม.นอร์ทกรุงเทพ
16:00
นครศรี ยูไนเต็ด
ราชประชา
16:00
ภูเก็ต ซิตี้
2 มีนาคม
16:00 0 สุราษฎร์ธานี เอฟซี
5 ทหารบก เอฟซี
16:00 1 ราชประชา
0 ม.นอร์ทกรุงเทพ
16:30 1 แกรนด์อันดามัน ระนอง
1 ภูเก็ต ซิตี้
17:00 3 จามจุรี ยูไนเต็ด
3 ตรัง เอฟซี
3 มีนาคม
16:00 0 ม.เกษมบัณฑิต
1 นครปฐม ยูไนเต็ด
16:00 0 นครศรี ยูไนเต็ด
0 บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
18:00 1 กระบี่ เอฟซี
1 นรา ยูไนเต็ด
9 มีนาคม
18:00 5 นครปฐม ยูไนเต็ด
0 นครศรี ยูไนเต็ด
18:00 1 บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
1 แกรนด์อันดามัน ระนอง
18:00 2 ตรัง เอฟซี
1 สุราษฎร์ธานี เอฟซี
10 มีนาคม
16:00 3 ม.นอร์ทกรุงเทพ
1 ม.เกษมบัณฑิต
16:30 2 นรา ยูไนเต็ด
0 ราชประชา
18:00 2 ภูเก็ต ซิตี้
1 จามจุรี ยูไนเต็ด
16 มีนาคม
17:00 0 จามจุรี ยูไนเต็ด
0 นครปฐม ยูไนเต็ด
18:00 2 ภูเก็ต ซิตี้
2 ม.เกษมบัณฑิต
18:00 0 กระบี่ เอฟซี
1 ม.นอร์ทกรุงเทพ
17 มีนาคม
16:00 1 สุราษฎร์ธานี เอฟซี
0 ราชประชา
16:00 1 นครศรี ยูไนเต็ด
1 ตรัง เอฟซี
16:30 2 แกรนด์อันดามัน ระนอง
1 ทหารบก เอฟซี
18:00 1 บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
1 นรา ยูไนเต็ด
22 มีนาคม
16:00 ทหารบก เอฟซี
กระบี่ เอฟซี
30 มีนาคม
16:30 นรา ยูไนเต็ด
ทหารบก เอฟซี
17:00 จามจุรี ยูไนเต็ด
สุราษฎร์ธานี เอฟซี
18:00 นครปฐม ยูไนเต็ด
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
18:00 ตรัง เอฟซี
แกรนด์อันดามัน ระนอง
31 มีนาคม
16:00 ม.เกษมบัณฑิต
กระบี่ เอฟซี
16:00 ม.นอร์ทกรุงเทพ
นครศรี ยูไนเต็ด
16:00 ราชประชา
ภูเก็ต ซิตี้