บอลไทยลีก 3 Thai League 3 ตารางบอลไทยลีก

บอลไทยลีก 3 (Thai League 3 ; ชื่อย่อ T3) หรือ ไทยลีกโปร ฟุตบอลลีกอาชีพระดับชั้นที่ 3 ของไทย ซึ่งเริ่มทำการแข่งขันในฤดูกาล 2560 เป็นฤดูกาลแรกโดยคัดเอาทีมอันดับ 1-4 จาก 8 โซนของ ดิวิชั่น 2 เดิมขึ้นมาแข่งในไทยลีก 3 แล้วแบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่โซนเหนือ และโซนใต้ โซนละ 16 ทีมแล้วนำแชมป์ของแต่ละโซน และทีมที่ชนะการแข่งเพลย์ออฟ ระหว่างรองแชมป์ของแต่ละโซน ขึ้นไปแข่งไทยลีก 2 ส่วนการตกชั้นจะนำทีมที่ได้อันดับรองสุดท้ายจากทั้งสองโซนมาเพลย์ออฟกันเพื่อหาทีมตกชั้นพร้อมกับทีมอันดับสุดท้ายของทั้ง 2 โซน โดยจะตกชั้นลงไปเล่นในไทยลีก 4 รวมทั้งหมด 3 ทีม

โปรแกรมการแข่งขัน
2 มีนาคม
อุบลราชธานี เอฟซี
1 - 0
กำแพงเพชร เอฟซี
เชียงราย ซิตี้
2 - 1
บางกอก เอฟซี
นาวิกโยธิน ยูเรก้า
0 - 1
ลำพูน วอริเออร์
3 มีนาคม
สีหมอก เอฟซี
1 - 1
ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
0 - 0
แพร่ ยูไนเต็ด
อยุธยา เอฟซี
0 - 1
สระแก้ว เอฟซี
อ่างทอง เอฟซี
1 - 3
ขอนแก่น ยูไนเต็ด
9 มีนาคม
สระแก้ว เอฟซี
3 - 0
นาวิกโยธิน ยูเรก้า
แพร่ ยูไนเต็ด
2 - 0
อุบลราชธานี เอฟซี
ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
2 - 1
อยุธยา เอฟซี
10 มีนาคม
กำแพงเพชร เอฟซี
2 - 2
สีหมอก เอฟซี
บางกอก เอฟซี
3 - 0
อ่างทอง เอฟซี
ลำพูน วอริเออร์
1 - 0
เชียงราย ซิตี้
ขอนแก่น ยูไนเต็ด
1 - 1
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
16 มีนาคม
อยุธยา เอฟซี
3 - 0
กำแพงเพชร เอฟซี
อุบลราชธานี เอฟซี
3 - 1
สระแก้ว เอฟซี
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
1 - 1
ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
ขอนแก่น ยูไนเต็ด
0 - 0
แพร่ ยูไนเต็ด
17 มีนาคม
สีหมอก เอฟซี
1 - 0
บางกอก เอฟซี
เชียงราย ซิตี้
1 - 2
นาวิกโยธิน ยูเรก้า
อ่างทอง เอฟซี
1 - 1
ลำพูน วอริเออร์
30 มีนาคม
กำแพงเพชร เอฟซี
16:00
เชียงราย ซิตี้
แพร่ ยูไนเต็ด
18:00
อ่างทอง เอฟซี
ลำพูน วอริเออร์
18:00
อยุธยา เอฟซี
31 มีนาคม
นาวิกโยธิน ยูเรก้า
18:00
สีหมอก เอฟซี
สระแก้ว เอฟซี
18:00
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
บางกอก เอฟซี
18:00
ขอนแก่น ยูไนเต็ด
ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
18:30
อุบลราชธานี เอฟซี
2 มีนาคม
16:00 1 อุบลราชธานี เอฟซี
0 กำแพงเพชร เอฟซี
17:00 2 เชียงราย ซิตี้
1 บางกอก เอฟซี
18:00 0 นาวิกโยธิน ยูเรก้า
1 ลำพูน วอริเออร์
3 มีนาคม
16:00 1 สีหมอก เอฟซี
1 ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
16:00 0 เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
0 แพร่ ยูไนเต็ด
16:00 0 อยุธยา เอฟซี
1 สระแก้ว เอฟซี
18:00 1 อ่างทอง เอฟซี
3 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
9 มีนาคม
18:00 3 สระแก้ว เอฟซี
0 นาวิกโยธิน ยูเรก้า
18:00 2 แพร่ ยูไนเต็ด
0 อุบลราชธานี เอฟซี
18:30 2 ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
1 อยุธยา เอฟซี
10 มีนาคม
16:00 2 กำแพงเพชร เอฟซี
2 สีหมอก เอฟซี
18:00 3 บางกอก เอฟซี
0 อ่างทอง เอฟซี
18:00 1 ลำพูน วอริเออร์
0 เชียงราย ซิตี้
19:00 1 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
1 เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
16 มีนาคม
16:00 3 อยุธยา เอฟซี
0 กำแพงเพชร เอฟซี
16:00 3 อุบลราชธานี เอฟซี
1 สระแก้ว เอฟซี
16:00 1 เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
1 ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
19:00 0 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
0 แพร่ ยูไนเต็ด
17 มีนาคม
16:00 1 สีหมอก เอฟซี
0 บางกอก เอฟซี
17:00 1 เชียงราย ซิตี้
2 นาวิกโยธิน ยูเรก้า
18:00 1 อ่างทอง เอฟซี
1 ลำพูน วอริเออร์
30 มีนาคม
16:00 กำแพงเพชร เอฟซี
เชียงราย ซิตี้
18:00 แพร่ ยูไนเต็ด
อ่างทอง เอฟซี
18:00 ลำพูน วอริเออร์
อยุธยา เอฟซี
31 มีนาคม
18:00 นาวิกโยธิน ยูเรก้า
สีหมอก เอฟซี
18:00 สระแก้ว เอฟซี
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
18:00 บางกอก เอฟซี
ขอนแก่น ยูไนเต็ด
18:30 ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
อุบลราชธานี เอฟซี